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Habel Chidawali, Mwananchi
hchidawali@mwananchi.co.tz

Dodoma. Serikali imewaonya wafu-
gaji wanaoingiza mifugo yao hifad-
hini kuacha kujichukuliwa sheria
mikononi wanapokamatwa, kwa Kkile
ilichoeleza kuwa polisi hawatasita
kutumia nguvu kujilinda na kuwaka-
mata wahalifu.

Rai hiyo ilitolewa juzi na Waziri
wa Maliasili na U@all:lu 1ka H:hnuls:
Kigwangalla wakati U SWi
mbunge wa viti maalumu (Chadema),
Roda Kunchela aliyetaka kujua iwapo
Serikali inatambua idadi ya wafugaji
waliopata madhara ikiwamo vifo,
uonevu, mifugo kutaifishwa na kutoz-
wafaxmnnazolaukasbenaundu .

Mbunge huyo pia, alihoji Serikali
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inachukua hatua gani kwa baadhi
va askari wanyamapori wanaofanya
uonevu unaokiuka sheria mbalimbali
kwa wafugaji nchini.

Waziri Kigwangalla alisema kwa
nyakati tofauti, wafugaji ambao
wamekuwa wakiingiza mifugo yao
ndani ya maeneo yaliyohifadhiwa
wamekuwa wakikamatwa na kuchu-
kuliwa hatua kwa mujibu wa sheria.

Alisema utaratibu unaotumika
kuwakamata wafugaji hao mara zote
unazin,gatia sheria na taratibu zinaz-
osimamia maeneo ya hifadhi na wala
si kuvunja sheria. e o

Dk Klgwangalla ma as wa
wanyamapori wamekuwa wakifanya
kazi zao kwa kufuata sheria za nchi
katika ulinzi wa rasilimali za Taifa.

Alisema Serikali imekuwa ikitoa
msisitizo kwa watumishi hao kufuata
sheria na taratibu katika kuwakamata
wale wote wanaoingiza mifugo ndani
ya maeneo yaliyohifadhiwa ikiwa ni

pamoja na kuwafikisha katika vyom-
bo vya sheria.

“Katika ukamataji wa wahalifu hao,
taratibu za kisheria zinafuatwa, hata
hivyo, kwa nyakati tofauti kumeku-
wa na matukio ya wafugaji kuvamia
vituo vya askari na kuwashambu-
lia kwa silaha za jadi kwa lengo la
kuchukua mifugo yao suala ambalo ni
kinyume na sheria za nchi,” alisema
Dk Kigwangalla.

Alitolewa mfano kuwa katika Hifa-
dhi ya Taifa Ruaha mnamo Oktoba, 9,
2018 askari wanyamapori mmoja ali-
uawa na wananchi waliovamia Kituo
cha Nyota kwa lengo la kukomboa
mifugo yao iliyokuwa imekamatwa
baada ya kuingizwa katika hifadhi
hiyo kinyume na utaratibu.

Julai 3, 2016 askari mwingine wa
wanyamapori aliuawa na wananchi
waliovamia Kituo cha lkoga kwa len-
go la kukomboa mifugo yao jambo
alilosema halikubariki.
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